Giới thiệu
Tổng quan nội dung
- 1 Giới thiệu
- 2 Tóm tắt nhanh
- 3 1. Giá Toyota Hiace 2026 theo phiên bản
- 4 2. Cấu hình chi tiết các phiên bản
- 5 3. Những yếu tố quyết định khi chọn mua Toyota Hiace
- 6 4. So sánh Toyota Hiace với các đối thủ cùng phân khúc
- 7 5. Quy trình mua Toyota Hiace an toàn
- 8 6. Câu hỏi thường gặp (FAQ)
- 9 7. Lời khuyên cuối cùng khi quyết định mua
Nếu bạn đang quan tâm tới giá Toyota Hiace, bài viết này sẽ cung cấp ngay thông tin cần thiết về mức giá hiện tại, các phiên bản, cấu hình chi tiết và những yếu tố quan trọng khi quyết định mua xe. Với hơn 80 từ mở đầu, chúng tôi sẽ giúp bạn nắm bắt nhanh chóng những điểm chính, đồng thời hướng dẫn chi tiết các bước so sánh và lựa chọn phù hợp.
Tóm tắt nhanh
- Giá bán lẻ của Toyota Hiace 2026 tại thị trường Việt Nam dao động từ 850 triệu đến 1 200 triệu đồng tùy phiên bản.
- Phiên bản cơ bản (Hiace 2.7L D-4D) có công suất 150 mã lực, tải trọng lên tới 1 200 kg.
- Phiên bản cao cấp (Hiace 2.7L D-4D Deluxe) được trang bị hệ thống an toàn Toyota Safety Sense, ghế da, điều hòa tự động và hệ thống giải trí đa phương tiện.
- Khi mua, nên cân nhắc điều kiện sử dụng, chi phí bảo dưỡng, và chính sách bảo hành để tối ưu hoá giá trị đầu tư.
1. Giá Toyota Hiace 2026 theo phiên bản
Toyota Hiace là một trong những mẫu xe thương mại nhẹ (MPV) được ưa chuộng nhất tại Việt Nam nhờ độ bền, khả năng vận tải linh hoạt và chi phí vận hành hợp lý. Dưới đây là bảng tổng hợp mức giá tham khảo tại các đại lý chính thức (đơn vị: triệu đồng).

Có thể bạn quan tâm: Hướng Dẫn Chi Tiết Về Bơm Lốp Toyota – Lựa Chọn, Cách Sử Dụng Và Bảo Dưỡng An Toàn
| Phiên bản | Động cơ | Công suất | Trang bị nổi bật | Giá bán lẻ (đơn vị: triệu đồng) |
|---|---|---|---|---|
| Hiace 2.7 D-4D | 2.7 L Diesel | 150 mã lực | Hệ thống phanh ABS, EBD, 6 chỗ ngồi | 850 |
| Hiace 2.7 D-4D Business | 2.7 L Diesel | 150 mã lực | Ghế bọc vải, điều hòa tự động, camera lùi | 970 |
| Hiace 2.7 D-4D Deluxe | 2.7 L Diesel | 150 mã lực | Ghế da, hệ thống âm thanh JBL, Toyota Safety Sense, 9 chỗ ngồi | 1 200 |
Lưu ý: Giá trên chỉ mang tính tham khảo; thực tế có thể thay đổi tùy theo khu vực, chương trình khuyến mãi và thuế nhập khẩu.
2. Cấu hình chi tiết các phiên bản
2.1 Hiace 2.7 D-4D (Cơ bản)
- Động cơ: 2.7 L D-4D, 4 xi-lanh, turbo
- Công suất: 150 mã lực @ 3 800 rpm
- Mô-men xoắn: 340 Nm @ 1 800‑2 800 rpm
- Hộp số: 6 cấp sàn hoặc tự động
- Kích thước: Dài 5 395 mm × Rộng 1 880 mm × Cao 1 995 mm
- Tải trọng: 1 200 kg (tối đa 1 400 kg)
- Tiêu thụ nhiên liệu: 7,5 l/100 km (điện diesel)
2.2 Hiace 2.7 D-4D Business

Có thể bạn quan tâm: Xe Toyota Zace – Tổng Quan Chi Tiết Về Mẫu Xe Tải Nhẹ Đa Năng
- Trang bị nội thất: Ghế bọc vải, bảng điều khiển đa chức năng
- An toàn: Hệ thống phanh ABS/EBD, túi khí cho tài xế
- Tiện nghi: Điều hòa tự động, màn hình đa phương tiện 7 inch, camera lùi
- Số chỗ ngồi: 6‑7 chỗ (có thể tùy chỉnh)
2.3 Hiace 2.7 D-4D Deluxe
- An toàn tối ưu: Toyota Safety Sense (phát hiện người đi bộ, hỗ trợ giữ làn đường, cảnh báo va chạm)
- Nội thất cao cấp: Ghế da, tay nắm bằng nhôm, đèn nội thất LED
- Giải trí: Hệ thống âm thanh JBL 8 kênh, cổng USB, Bluetooth, hỗ trợ Apple CarPlay/Android Auto
- Không gian: 9 chỗ ngồi, khoang hành lý rộng rãi, cửa sau mở rộng tự động
3. Những yếu tố quyết định khi chọn mua Toyota Hiace
3.1 Mục đích sử dụng
- Vận tải hàng hoá nhẹ: Phiên bản cơ bản hoặc Business đáp ứng đủ nhu cầu.
- Dịch vụ khách hàng/đưa đón: Deluxe với ghế da và hệ thống giải trí mang lại trải nghiệm thoải mái hơn.
- Kinh doanh di động (cửa hàng di động, xe bán hàng): Cân nhắc lựa chọn phiên bản Business để có thêm không gian lắp đặt thiết bị.
3.2 Chi phí bảo dưỡng và tiêu thụ nhiên liệu

Có thể bạn quan tâm: Xe Toyota Veloz: Tất Cả Những Điều Bạn Cần Biết Về Chiếc Xe Gia Đình Đa Dụng
Toyota Hiace nổi tiếng với chi phí bảo dưỡng thấp và độ bền cao. Theo báo cáo của Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA) năm 2026, chi phí bảo dưỡng trung bình cho một xe tải nhẹ trong 5 năm đầu khoảng 15‑20 triệu đồng. Tiêu thụ nhiên liệu 7,5 l/100 km là mức tiêu chuẩn cho các xe diesel hiện nay, giúp giảm chi phí vận hành so với các dòng xe cùng phân khúc.
3.3 Chính sách bảo hành và hỗ trợ
- Bảo hành 3 năm hoặc 100 000 km (tùy điều kiện nào đến trước) cho các bộ phận chính.
- Hỗ trợ kỹ thuật 24/7 qua trung tâm dịch vụ Toyota.
- Chương trình bảo hiểm gói toàn diện (tùy khu vực) được các đại lý đề xuất.
4. So sánh Toyota Hiace với các đối thủ cùng phân khúc
| Đối thủ | Động cơ | Công suất | Giá (triệu đồng) | Tải trọng (kg) | An toàn |
|---|---|---|---|---|---|
| Toyota Hiace | 2.7 L Diesel | 150 hp | 850‑1 200 | 1 200‑1 400 | Toyota Safety Sense (Deluxe) |
| Ford Transit | 2.0 L Diesel | 140 hp | 950‑1 150 | 1 150‑1 350 | ABS, EBD, ESC |
| Mercedes-Benz Sprinter | 2.1 L Diesel | 163 hp | 1 200‑1 500 | 1 300‑1 500 | ESP, 8 túi khí |
| Hyundai Starex | 2.5 L Diesel | 140 hp | 800‑1 050 | 1 100‑1 300 | ABS, EBD, ESC |
Nhận xét: Toyota Hiace duy trì mức giá cạnh tranh nhất, đồng thời cung cấp hệ thống an toàn tiên tiến trong phiên bản Deluxe, khiến nó trở thành lựa chọn ưu tiên cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.

Có thể bạn quan tâm: Xe Toyota Rush: Đánh Giá Chi Tiết, Thông Số Kỹ Thuật Và Lợi Ích
5. Quy trình mua Toyota Hiace an toàn
- Nghiên cứu thông tin: Đọc các bài đánh giá, so sánh giá và cấu hình trên các trang uy tín như thienminh-autosafety.com.
- Liên hệ đại lý: Đặt lịch hẹn thử xe tại đại lý Toyota gần nhất.
- Kiểm tra giấy tờ: Đảm bảo xe có sổ đăng ký, bảo hành, và giấy tờ nhập khẩu hợp pháp.
- Thương lượng giá: Yêu cầu báo giá chi tiết, bao gồm thuế, phí đăng ký, và các gói bảo hiểm.
- Ký hợp đồng: Đọc kỹ các điều khoản về bảo hành, bảo dưỡng và trả góp (nếu có).
- Nhận xe và đăng ký: Hoàn tất thủ tục bảo hiểm và đăng ký lưu hành.
6. Câu hỏi thường gặp (FAQ)
Q1: Toyota Hiace có tiêu chuẩn khí thải Euro 5/Euro 6 không?
A: Phiên bản 2026 đáp ứng tiêu chuẩn Euro 5, giúp giảm khí thải CO₂ và NOx, phù hợp với quy định môi trường hiện hành tại Việt Nam.
Q2: Hiệu suất tiêu thụ nhiên liệu của Hiace có thay đổi khi mang tải nặng?
A: Khi tải đầy tải trọng tối đa, tiêu thụ nhiên liệu có thể tăng khoảng 0,8‑1,0 l/100 km so với khi không tải.

Q3: Có nên mua xe trả góp hay trả tiền mặt?
A: Nếu bạn có khả năng thanh toán nhanh, trả tiền mặt sẽ giúp giảm chi phí lãi suất. Trả góp phù hợp với doanh nghiệp muốn duy trì dòng tiền, nhưng cần xem kỹ lãi suất và thời hạn.
Q4: Các phụ tùng thay thế có sẵn tại các khu vực tỉnh?
A: Toyota có mạng lưới đại lý và trung tâm bảo hành rộng khắp, phụ tùng chính hãng thường có sẵn tại các chi nhánh lớn.
7. Lời khuyên cuối cùng khi quyết định mua
- Xác định nhu cầu thực tế: Nếu chỉ cần vận chuyển hàng nhẹ, phiên bản cơ bản là đủ.
- Kiểm tra chương trình khuyến mãi: Đôi khi Toyota đưa ra các gói ưu đãi kèm bảo hiểm hoặc bảo dưỡng miễn phí trong 2 năm.
- Thử lái kỹ: Đánh giá cảm giác lái, độ êm ái và tính năng hỗ trợ lái.
- So sánh tổng chi phí sở hữu: Tính toán chi phí bảo dưỡng, nhiên liệu và khấu hao trong vòng 5‑7 năm để đưa ra quyết định hợp lý.
Kết luận
Việc nắm rõ giá Toyota Hiace và hiểu rõ các phiên bản, cấu hình cùng những yếu tố ảnh hưởng đến chi phí sở hữu sẽ giúp bạn lựa chọn được chiếc xe phù hợp nhất cho nhu cầu cá nhân hoặc doanh nghiệp. Với mức giá từ 850 triệu đến 1 200 triệu đồng, Toyota Hiace vẫn giữ vị thế là một trong những lựa chọn tối ưu nhất trong phân khúc MPV thương mại tại Việt Nam. Hãy cân nhắc kỹ các yếu tố trên, tham khảo thêm thông tin trên thienminh-autosafety.com, và bạn sẽ có quyết định mua hàng thông thái, an tâm hơn trong hành trình kinh doanh và di chuyển.
Cập Nhật Lúc Tháng 5 14, 2026 by Huỳnh Thanh Vi
